Àwọn àǹfààní ti àwọn aṣọ ìbora tí a lè sọ nù

Kí ni àwọn Wipes?
Àwọn aṣọ ìnu le jẹ́ ìwé, tisu tàbí ti a kò hun; wọ́n máa ń fara pa tàbí kí wọ́n má baà rọ́, kí wọ́n lè mú kí ẹrẹ̀ tàbí omi kúrò lórí ilẹ̀. Àwọn oníbàárà fẹ́ kí àwọn aṣọ ìnu náà máa fà á, kí wọ́n má baà rọ̀ tàbí kí wọ́n máa tú eruku tàbí omi jáde bí wọ́n bá fẹ́. Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì tí àwọn aṣọ ìnu náà ń fúnni ni pé ó rọrùn láti lò - lílo aṣọ ìnu náà yára ju kí wọ́n máa fi omi tàbí aṣọ ìnu mìíràn tọ́jú rẹ̀ tàbí kí wọ́n máa fi aṣọ ìnu/ìwé míì tọ́jú rẹ̀.
Àwọn aṣọ ìnu ara bẹ̀rẹ̀ láti ìsàlẹ̀ tàbí ní pàtó, ìsàlẹ̀ ọmọ náà. Síbẹ̀, láàárín ọdún mẹ́wàá tó kọjá, ẹ̀ka náà ti pọ̀ sí i láti ní ìfọmọ́ ojú ilẹ̀ líle, ìfọmọ́ ojú àti yíyọ kúrò, fífi eruku àti ìfọmọ́ ilẹ̀. Ní gidi, àwọn ohun èlò mìíràn yàtọ̀ sí ìtọ́jú ọmọ tuntun ti jẹ́ nǹkan bí 50% ti títà ní ẹ̀ka aṣọ ìnu ara náà báyìí.

Àwọn àléébù ti àwọn aṣọ ìboraawọn asọ ti a le sọ di asan
1. Àwọn aṣọ ìfọṣọ kì í sábà fa omi púpọ̀, pàápàá jùlọ tí a bá fi ohun tí kì í ṣe ti òwú ṣe wọ́n, nígbà tí àwọn aṣọ tí a fọ̀ máa ń fi omi, epo àti epo pa wọ́n, dípò kí wọ́n fà wọ́n.
2. Owó tí a fi pamọ́ pọ̀ nínú gbígbà, kíkà àti ìtọ́jú àwọn aṣọ tí a fọ̀.
3. Àìmọ́tótó àwọn aṣọ tí a ti fọ̀ tún jẹ́ ìṣòro, pàápàá jùlọ fún àwọn ẹ̀ka oúnjẹ àti ohun mímu, nítorí pé àtúnlo aṣọ náà lè ran ìtànkálẹ̀ bakitéríà lọ́wọ́.
4. Àwọn aṣọ ìnu ń pàdánù gbajúmọ̀ ní àwọn ilé iṣẹ́ nítorí dídára tí ó yàtọ̀ àti ìwọ̀n tí kò báramu, bí a ṣe ń gbà á àti bí a ṣe ń lo aṣọ náà. Jù bẹ́ẹ̀ lọ, àwọn aṣọ ìnu sábà máa ń mú kí iṣẹ́ wọn burú síi lẹ́yìn tí wọ́n bá ti fọ̀ wọ́n léraléra.

Àwọn àǹfààníawọn asọ ti a le sọ di asan
1. Wọ́n mọ́, wọ́n jẹ́ tuntun, a sì lè gé wọn kí ó tó dé ìwọ̀n àti ìrísí tó rọrùn.
2. Àwọn aṣọ ìnu tí a ti gé tẹ́lẹ̀ máa ń fúnni ní ìrọ̀rùn àti ìṣíkiri tó ga jù, nítorí pé àwọn aṣọ ìnu náà wà ní ọ̀kọ̀ọ̀kan nínú àpótí kékeré kan tí a sì ti dì í tán.
3. Àwọn aṣọ ìnu tí a lè fọ̀ mọ́ máa ń mọ́ tónítóní, wọ́n sì máa ń gbà á mọ́, kò sì sí ewu pé kí a máa fọ̀ ọ́ mọ́ dípò kí a máa fọ̀ ọ́ mọ́. Tí a bá ń lo aṣọ ìnu tí a fọ̀ mọ́ ní gbogbo ìgbà, kò sí ìdí láti máa ṣàníyàn nípa ìbàjẹ́.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-03-2022