Ìtọ́sọ́nà Àwọn Wẹ́ẹ̀ Gbígbẹ

Nínú ìtọ́sọ́nà yìí, a pèsè àlàyé síwájú síi nípa iye àwọnàwọn aṣọ ìnu gbígbẹlórí ìfilọ́lẹ̀ àti bí a ṣe lè lò wọ́n.

Kí Ni Àwọn aṣọ gbígbẹ?
Àwọn aṣọ ìwẹ̀ gbígbẹ jẹ́ àwọn ọjà ìwẹ̀nùmọ́ tí a sábà máa ń lò ní àwọn agbègbè ìtọ́jú ìlera bí ilé ìwòsàn, àwọn ilé ìtọ́jú ọmọdé, àwọn ilé ìtọ́jú àti àwọn ibi mìíràn tí ó ṣe pàtàkì láti máa ṣe ìtọ́jú ìmọ́tótó tó dára.
Gẹ́gẹ́ bí orúkọ náà ṣe fi hàn,àwọn aṣọ ìnu gbígbẹa ṣe wọn láìsí omi ìwẹ̀nùmọ́ mìíràn - láìdàbí àwọn aṣọ ìnu omi tí ó ti di kíkún tẹ́lẹ̀.
Oríṣiríṣi àwọn ohun èlò ìfọwọ́ṣọ gbígbẹ ní ànímọ́ ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀, ṣùgbọ́n gbogbo wọn máa ń lágbára, wọ́n máa ń rọ̀, wọ́n sì máa ń fa omi. Èyí túmọ̀ sí wípé a lè lò wọ́n fún oríṣiríṣi iṣẹ́ bíi gbígbẹ, fífọ ojú ilẹ̀ àti bẹ́ẹ̀ bẹ́ẹ̀ lọ.

Bí a ṣe le lò ó Àwọn aṣọ gbígbẹ?
Nítorí pé wọn kò ní omi ìwẹ̀nùmọ́ tó ti gbó, àwọn aṣọ gbígbẹ jẹ́ irinṣẹ́ tó rọrùn láti lò láti mú àyíká tó mọ́ tónítóní àti tó ní ìlera gbòòrò sí i.
Ní ipò gbígbẹ, a lè lò wọ́n fún gbígbẹ àwọn ìdọ̀tí tí ó rọ̀. A tún lè lo àwọn aṣọ ìnu tí ó máa ń fa omi pẹ̀lú onírúurú ìlànà ìwẹ̀nùmọ́ láti fọ oríṣiríṣi ojú ilẹ̀.

Ohun tí a lè sọ̀nù VS Ohun tí a lè tún lò Àwọn aṣọ gbígbẹ
Àwọn ẹ̀rí tó lágbára fi hàn pé àwọn ohun èlò àti ojú ilẹ̀ tó ti bàjẹ́ ló ń fa ìtànkálẹ̀ àwọn kòkòrò àrùn, èyí tó lè tàn kálẹ̀ kíákíá sí àwọn aláìsàn tó ní àrùn náà.
Nígbà àtijọ́, ó jẹ́ ohun tó wọ́pọ̀ láti rí àwọn aṣọ tí a lè tún lò tí a ń lò ní àwọn ilé ìwòsàn àti ní àwọn agbègbè ìtọ́jú ìlera mìíràn. A máa ń fọ àwọn aṣọ gbígbẹ wọ̀nyí lẹ́yìn lílo kọ̀ọ̀kan, èyí tí a gbàgbọ́ pé ó jẹ́ láti mú àwọn ohun ìbàjẹ́ kúrò àti láti dènà àkóràn.
Ṣùgbọ́n àwọn ìwádìí tuntun ti fihàn pé àwọn aṣọ tí a lè tún lò yìí lè má ṣiṣẹ́ dáadáa, ó sì lè léwu.
Ìwádìí kan fihàn pé dípò pípa àwọn kòkòrò àrùn run, àwọn aṣọ tí a lè tún lò yìí lè máa tàn wọ́n ká. Àwọn ìwádìí mìíràn ti parí èrò sí pé àwọn ìlànà ìfọṣọ ìlera kò tó láti pa àwọn èérí run àti pé a kò gbọdọ̀ lo àwọn aṣọ ìnu owú ní àwọn agbègbè ìtọ́jú ìlera nítorí wọ́n ń dín agbára àwọn ọjà ìfọṣọ ìpalára kù.
Tí a bá lò wọ́n dáadáa, àwọn aṣọ ìnu gbígbẹ tí a lè lò fún ìgbà díẹ̀ ló dára jù láti ṣàkóso àkóràn, nítorí pé a máa ń dà wọ́n nù lẹ́yìn lílo kọ̀ọ̀kan.

Kí ni àwọn aṣọ ìbora ìlera tí kì í ṣe ti a hun?
Àwọn aṣọ ìnu tí a kò hun ni àwọn aṣọ ìnu tí a fi okùn tí a ti so pọ̀ mọ́ ara wọn ní ọ̀nà ẹ̀rọ, ní ọ̀nà ooru tàbí ní ọ̀nà kẹ́míkà dípò okùn tí a hun pọ̀.
Aṣọ tí a hun tàbí tí a hun ni àṣà ilé iṣẹ́ náà. Àwọn aṣọ wọ̀nyí lágbára, wọ́n sì máa ń gbà á, ṣùgbọ́n àwọn ìdè tí a hun náà ṣẹ̀dá ààyè ààbò fún àwọn kòkòrò àrùn láti fara pamọ́ sí.
Àwọn aṣọ ìnu tí a kò hun ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ àǹfààní ju àwọn aṣọ ìnu tí a hun lọ. Yàtọ̀ sí pé wọ́n jẹ́ ohun tí ó rọrùn láti lò, ọ̀pọ̀lọpọ̀ àwọn aṣọ ìnu tí a kò hun náà tún máa ń gba omi púpọ̀, wọ́n lágbára, wọ́n sì ní àwọ̀ díẹ̀.
Àwọn aṣọ ìtọ́jú tí a kò hun ní ń fúnni ní iṣẹ́ àti ìmọ̀lára aṣọ tí a fi aṣọ ṣe, pẹ̀lú àǹfààní ìmọ́tótó ti àwọn aṣọ ìnu tí a lè lò fún iṣẹ́ gíga.

Fun Alaye Die sii, Jọwọ pe: 0086-18267190764


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹjọ-24-2022