Ìrísí Àwọn Wáàpù Gbígbẹ Tí A Kò Lè Wọ̀: Àwọn Ohun Tí Ó Pàtàkì Nínú Ìmọ́tótó

Àwọn aṣọ ìnu gbígbẹ tí a kò hunti di ohun tí a gbọ́dọ̀ ní ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ilé àti ilé iṣẹ́ nítorí pé wọ́n lè ṣe iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ ní onírúurú ọ̀nà àti bí wọ́n ṣe ń ṣiṣẹ́ dáadáa. A fi okùn oníṣẹ́dá tí a so pọ̀ mọ́ ara wọn nípasẹ̀ iṣẹ́ ẹ̀rọ, kẹ́míkà, tàbí ooru láti ṣẹ̀dá ohun èlò tí ó lè pẹ́ tó sì lè gbà mọ́ ara, tí ó dára fún fífọ àti pípa àwọn ojú ilẹ̀ mọ́.

Ọ̀kan lára ​​àwọn àǹfààní pàtàkì ti àwọn aṣọ gbígbẹ tí a kò hun ni agbára wọn láti fọ nǹkan dáadáa láìsí ìfọ́ tàbí ìdọ̀tí. Èyí mú kí wọ́n dára fún lílò lórí àwọn ibi tí ó jẹ́ aláìlera bí gíláàsì, dígí àti àwọn ibojú ẹ̀rọ itanna, èyí tí kò ní ìlà. Ní àfikún, àwọn ohun èlò tí a kò hun máa ń jẹ́ kí ó rọrùn lórí àwọn ilẹ̀, èyí tí ó mú kí wọ́n dára fún lílò lórí àwọn ohun èlò ilé, àwọn ibi ìtajà àti àwọn ohun èlò láìsí ìfọ́ tàbí ba ìparí jẹ́.

Yàtọ̀ sí agbára ìwẹ̀nùmọ́ wọn tó dára, àwọn aṣọ gbígbẹ tí a kò hun tún máa ń fa omi púpọ̀, èyí tó mú kí wọ́n dára fún mímú àwọn ohun tó ń dà sílẹ̀ kúrò, gbígbẹ ilẹ̀ àti fífa omi tó pọ̀ jù. Èyí ló mú kí wọ́n jẹ́ irinṣẹ́ tó wúlò fún mímú ìwẹ̀nùmọ́ àti ìmọ́tótó ní àwọn ilé gbígbé àti àwọn ilé iṣẹ́.

Àwọn aṣọ ìnu gbígbẹ tí a kò hunWọ́n tún ní ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìlò tí ó yàtọ̀ sí àwọn iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ lásán. A lè lò wọ́n láti fi àwọn ọjà ìtọ́jú awọ ara sí àti láti yọ wọ́n kúrò, láti fi ṣe ìpara àti láti yọ àwọn ohun ìpara kúrò, àti láti fi ṣe àwọn iṣẹ́ ìmọ́tótó ara ẹni pàápàá. Ó jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ àti onírẹ̀lẹ̀, ó sì jẹ́ kí ó jẹ́ àṣàyàn tí ó gbajúmọ̀ fún awọ ara tí ó ní ìpalára, àti pé ó jẹ́ àṣàyàn tí a lè lò fún lílo lójú ọ̀nà.

Nígbà tí o bá ń yan àwọn aṣọ ìnu tí kò ní ìhun tí ó tọ́ fún àìní rẹ, ó ṣe pàtàkì láti gbé àwọn ohun pàtó tí iṣẹ́ náà ń béèrè yẹ̀ wò. Oríṣiríṣi aṣọ ìnu tí kò ní ìhun ló wà, ọ̀kọ̀ọ̀kan wọn ní àwọn àǹfààní àti ànímọ́ àrà ọ̀tọ̀. Àwọn aṣọ ìnu kan wà fún mímọ́ àti ìpalára àrùn, wọ́n sì ní àwọn agbára ìpalára bakitéríà fún agbára pípa kòkòrò àrùn. Àwọn mìíràn ni a ṣe fún lílò ní àwọn agbègbè ìtọ́jú ìlera níbi tí ìpalára àti ìpalára àrùn jẹ́ pàtàkì. Àwọn àṣàyàn tí ó bá àyíká mu tún wà, tí a ṣe láti inú àwọn ohun èlò tí ó lè ba àyíká jẹ́ fún ojútùú ìfọmọ́ tí ó túbọ̀ wà pẹ́ títí.

Ti pinnu gbogbo ẹ,àwọn aṣọ ìnu gbígbẹ tí a kò hunjẹ́ ohun ìwẹ̀nùmọ́ tó ṣe pàtàkì fún ilé tàbí iṣẹ́ ajé èyíkéyìí. Agbára ìwẹ̀nùmọ́ rẹ̀ tó ga jùlọ, fífà á mọ́ra àti bí ó ṣe lè wúlò ló mú kí ó jẹ́ ohun èlò tó ṣe pàtàkì fún mímú ìwẹ̀nùmọ́ àti ìwẹ̀nùmọ́ ní onírúurú àyíká. Yálà o ń ṣe iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ tó le koko, títọ́jú àwọn ilẹ̀ tó rọrùn, tàbí wíwá ojútùú ìwẹ̀nùmọ́ tó rọrùn láti lò, àwọn aṣọ gbígbẹ tí kò ní hun ni àṣàyàn tó dára jùlọ. Pẹ̀lú onírúurú àṣàyàn láti bá àìní ọ̀tọ̀ọ̀tọ̀ mu, o lè rí àwọn aṣọ gbígbẹ tí kò ní hun fún iṣẹ́ ìwẹ̀nùmọ́ tàbí iṣẹ́ ìtọ́jú ara ẹni.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-25-2023